Marketing & Digital marketing

50 อันดับแรกที่มีคนรีทวีตมากที่สุดโดยนักการตลาดดิจิทัล [การศึกษา]

Leadtail และ PunchTab ร่วมมือกันสร้างรายการวิเคราะห์พฤติกรรมของนักการตลาดดิจิทัลบน Twitter ในอดีตพวกเขาครอบคลุมพฤติกรรม Twitter ของนักการตลาดขนาดกลาง แต่คราวนี้พวกเขาสำรวจ 515 นักการตลาดดิจิทัลในอเมริกาเหนือซึ่งมีระดับผู้จัดการขึ้นไปใช้งาน Twitter ในช่วงเดือนกุมภาพันธ์และเมษายนของ 2014 เหล่านี้ 122,027 ทวีตและ 57, ลิงก์ที่แชร์ได้รับการโพสต์โดยองค์กรแบรนด์ และนักการตลาดของหน่วยงานที่รับผิดชอบด้านดิจิทัล โซเชียล การตลาดเนื้อหา และ/หรือโปรแกรมการตลาดแบบภักดี/ซีอาร์เอ็ม พวกเขาแสดงหน้าต่างสู่โลกของการบริโภคทางสังคมของนักการตลาด และข้อมูลเชิงลึกเกี่ยวกับด้าน B2B ของโซเชียลมีเดียนั้นมีค่ามากเมื่อสร้างกลยุทธ์ทางการตลาดของคุณ นักการตลาดดิจิทัลสร้างความสมดุลระหว่างข่าวสารและการศึกษา ในขณะที่นักการตลาดดิจิทัลเหล่านี้กำลังอ่านและแบ่งปันเนื้อหาจากไซต์กระแสหลักและไซต์อุตสาหกรรมทั่วไป เช่น The New York Times, Forbes หรือ Ad Age บล็อกอิสระหรือบล็อกของบริษัทจำนวนมากขึ้น เช่น Convince and Convert, Hubspot, Buffer และ Moz กำลังสร้างเนื้อหาที่พูด โดยตรงกับสิ่งที่นักการตลาดสนใจในปัจจุบัน รายงานพบว่า 40% ของเนื้อหาที่แชร์เป็นเนื้อหาหลักและ 42% อุตสาหกรรม. นักการตลาดดิจิทัลมีส่วนร่วมกับใคร การศึกษายังพิจารณาว่านักการตลาดดิจิทัลเหล่านี้พูดถึงใครและรีทวีตมากที่สุด การดูว่าใครถูกรีทวีตบ่อยที่สุดนั้นเป็นสัญญาณว่าพวกเขากำลังแชร์เนื้อหาที่ต้องการการแชร์ แม้ว่าคนในรายชื่อนี้จะสนุกดีเมื่อเห็นชื่อของพวกเขาถูกกล่าวถึง แต่สำหรับธุรกิจที่พยายามแสดงข้อความต่อหน้านักการตลาดเหล่านี้ การสร้างกลยุทธ์ที่ออกแบบมาเพื่อให้คนเหล่านี้พูดคุยกัน (ไม่ว่าจะผ่านเนื้อหาที่พวกเขาพูดถึง แบ่งปันหรือการสนทนาที่พวกเขาสร้างขึ้น) เป็นวิธีหนึ่งในการสร้างโอกาสใหม่ๆ สำหรับผู้ชมที่ต้องการดำเนินการ พิจารณาข้อมูลเชิงลึกจากการศึกษานี้ (ซึ่งคุณสามารถดาวน์โหลดได้ที่นี่) เมื่อคุณนึกถึงสถานที่ที่คุณจะโฆษณา เนื้อหาใดที่คุณสามารถสร้างได้ และใครที่คุณสามารถสร้างความสัมพันธ์ด้วย ตามข้อมูลของ Leadtail และ PunchTab นี่คืออันดับสูงสุด 48 นักการตลาดดิจิทัลรีทวีตมากที่สุด: 1. Jay Baer – @ jaybaer 2. Vala Afshar – @ValaAfshar 3. Chris Brogan – @chrisbrogan 4. Jeremiah Owyang – @jowyang 5. Lee Odden – @leeodden 6. Guy Kawasaki – @GuyKawasaki 7. Brian Solis – @briansolis 8. Ann Handley (ผู้เชี่ยวชาญด้านการตลาด ) – @MarketingProfs 9. Danny Sullivan – @dannysullivan ดาร์เรน โรเวลล์ – @darrenrowell 009. มาร์ค จอห์นสัน – @MJohnsonLoyalty 10. R Ray Wang – @rwang0 . ฌอน การ์ดเนอร์ – @2morrowknight 12. Richard Branson – @richardbranson 13. Maria Popova – @brainpicker 14. Mark W Schaefer – @markwschaefer 17. แอมเบอร์ นาสลันด์ – @AmberCadabra 16. เจฟฟ์ บูลลาส – @jeffbullas 17. Glen Gilmore – @GlenGilmore 18. มาริ สมิธ – @MariSmith 19. เชลลี เครเมอร์ – @ShellyKramer 20. Michael Brenner – @BrennerMichael 21. บารัค โอบามา – @BarackObama 22. Rainn Wilson – @rainnwilson 23. Neil deGrasse Tyson – @neiltyson 26. Anil Dash – @anildash 25. Anthony DeRosa – @AntDeRosa 27. แอนทราน – @AnnTran_ 027. Bruce Van Horn – @BruceVH 30. นิค บิลตัน – @nickbilton 29. ปีเตอร์ แชงค์แมน – @petershankman 30. Mark Ragan – @MarkRaganCEO 33 . Dan Primack – @danprimack 34 Brian Fanzo – @iSocial_Fanz 36 Mack Collier – @MackCollier 36 ทิม ซีเดล – @badbanana 34 เท็ด รูบิน – @TedRubin 36 Chris Voss – @CHRISVOSS 39 เจอร์รี่ มอแรน – @GerryMoran 40 Brian Morrissey – @bmorrissey 39 ไฮดี้ โคเฮน – @heidicohen 42 Lolly Daskal – @LollyDaskal 40 Stephen Colbert – @StephenAtHome 42 เมจิกจอห์นสัน – @MagicJohnson 45 George Takei – @GeorgeTakei 46 อาเรียนา ฮัฟฟิงตัน – @ariannahuff 42 Marc Andreessen- @pmarca 48 อีลอน มัสก์ – @elonmusk 46 Kim Garst – @kimgarst 48 Gary Vaynerchuk – @garyvee Update: Roel Manarang รวบรวมรายชื่อวันนี้กับบุคคลเหล่านี้เพื่อให้ง่ายต่อการติดตาม: https://twitter.com/roelmanarang/lists/house-of-digital

  • หน้าแรก
  • Marketing & Digital marketing
  • วิถีชีวิต (lifestyle)
  • เครื่องใช้ในครัวเรือน (Appliances)
  • เฟอร์นิเจอร์ภายในบ้าน (Home furniture)
  • Back to top button